Aspire E14, E5-491G

Options
mcautthapol
mcautthapol Member Posts: 1 New User

ผมเพิ่งซื้อ Aspire E5-491G มาวันนี้ครับ แล้ว windows10 ทดลองเปิดใช้งานกล้อง พบว่าไม่สามารถใช้ได้ เมื่อเข้าโปรแกรมกล้องแล้ว ไฟที่ตัวกล้องติด แต่หน้าจอโปรแกรมกล้องเป็นสีดำ ผมเข้าไปดูที่ driver แล้ว ก็ไม่ขึ้นเครื่องหมาย ! ที่ driver ตัวไหนเลยครับ จะลองกด fn+ คีลัดโหมดกล้องก็ไม่รู้ว่าปุ่มลัดมันอยู่ตรงไหน หาไม่เจอจริงๆครับ เลยไม่รู้ว่าปัญหาอยู่ที่ software หรือเพราะตัว hardware กล้องเสียกันแน่ (เครื่องเพิ่งซื้อวันแรกก็ใช้ไม่ได้เลย ผมคงไม่ดวงดีขนาดนั้นมั้งครับ Smiley Happy ) รบกวนสมาชิกช่วยแนะนำวิธีแก้ไขหน่อยครับ ขอบคุณครับ